Trợ giúp - Tìm kiếm - Thành viên - Lịch ghi nhớ
Phiên bản đầy đủ: Bang he so luong cua cong ty TNHH?
CĐ NHÂN SỰ > CHIEF PEOPLE OFFICER CLUB FORUM > COMPENSATION, BENEFIT
hoangxuannhung1984
cac anh chi oi.
anh chi co the giup em share cho em mot bang he so luong cua cong ty TNHH de em tham khao duoc khong? lan dau tien em da xay dung co bang he so luong cho cong ty cua em nhung sep noi cao qua nen dieu chinh lai. em khong biet nhu the nao la vua y sep ca. cac anh chi giup em voi.
yu_ying_ruan
QUOTE(hoangxuannhung1984 @ Nov 24 2008, 01:44 PM) *
cac anh chi oi.
anh chi co the giup em share cho em mot bang he so luong cua cong ty TNHH de em tham khao duoc khong? lan dau tien em da xay dung co bang he so luong cho cong ty cua em nhung sep noi cao qua nen dieu chinh lai. em khong biet nhu the nao la vua y sep ca. cac anh chi giup em voi.

Mình cũng đang rất cần hệ số lương của Cty TNHH (cty mình < 10ng), nếu ai có thì share để mọi ng cùng tham khảo nhé.
hanoithu66
QUOTE(yu_ying_ruan @ Apr 21 2009, 11:16 AM) *
Mình cũng đang rất cần hệ số lương của Cty TNHH (cty mình < 10ng), nếu ai có thì share để mọi ng cùng tham khảo nhé.

Vấn đề là hệ số lương để xây dựng thang bảng lương đóng BHXH hay lương thực tế. Vì ở nhiều công ty thường có hai hệ thông lương khác nhau.
yu_ying_ruan
QUOTE(hanoithu66 @ Apr 21 2009, 11:41 AM) *
Vấn đề là hệ số lương để xây dựng thang bảng lương đóng BHXH hay lương thực tế. Vì ở nhiều công ty thường có hai hệ thông lương khác nhau.

Cảm ơn bạn đã đưa ra gợi ý, mình làm ở Cty TNHH, công ty mình chỉ có 1 hệ thống lương và tiền lương đó cũng bao gồm cả đóng bảo hiểm và các khoản theo QD của luật, nếu bạn có thì share để tham khảo nhé. Cảm ơn bạn
Cẩm Chướng
Chào bạn,
Không biết bạn đang muốn xây dựng hệ thống thang bảng lương hay chỉ muốn xác định hệ số lương, nếu như bạn hỏi chỉ hỏi hệ số lương không thôi thì nó cũng không nói lên điều gì hết. Hệ số lương ở các ty tư nhân là hoàn toàn khác nhau, phụ thuộc và chính sách nhân sự và quy chế lương.

Theo mình biết, trình tự để xây dựng một thang bảng lương như sau:
1. Xác định hệ thống các chức danh có tại doanh nghiệp(nhóm các chức danh cùng đặc điểm vào một bảng).
2. Xác định số bậc lương
3. Xác định mức lương thấp nhất trong doanh nghiệp(và đồng thời xác định luôn bội số)
4. Xác định hệ số lương (bao gồm mức tăng tương đối hoặc tuyệt đối).
5. Xác định các mức lương.

Hệ số lương ban đầu ( bậc 1) về cơ bản các DN tự xác định (miễn sao mức đóng không thấp hơn mức lương cơ bản nhà nước quy định), quan trọng là mình xác định mức tăng hệ số giữa các bậc thôi, tăng làm sao để hợp lý và kích thích nhân viên phấn đấu mới quan trọng.
tuantn
QUOTE(hoangxuannhung1984 @ Nov 24 2008, 01:44 PM) *
cac anh chi oi.

Bạn xem các quan điểm và cách thức xây dựng hệ thống trả lương tại công ty (file đính kèm) có giúp gì được cho bạn không nhé !
Chúc bạn thành công
Quoc_TienS
QUOTE(tuantn @ Apr 21 2009, 03:25 PM) *
Bạn xem các quan điểm và cách thức xây dựng hệ thống trả lương tại công ty (file đính kèm) có giúp gì được cho bạn không nhé !
Chúc bạn thành công

tài liệu rất bổ ích. Cảm ơn pác nhìu
happyonion
QUOTE(tuantn @ Apr 21 2009, 03:25 PM) *
Chúc bạn thành công

Cám ơn bạn rất nhiều. Tuy nhiên, như ở showthread Các bước thiết lập hệ thống lương tôi đã hỏi: các bậc lương ở đây đa phần không đảm bảo cách nhau 5% theo quy định của Bộ LĐTBXH. Hay đây là bảng lương áp dụng trong doanh nghiệp, còn bảng lương bạn đăng ký với Sở là bảng khác?
Đây là phiên bản "lo-fi" của nội dung trang chính. Để xem phiên bản đầy đủ với nhiều thông tin hơn , xin hãy nháy vào đây.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.